2022
Kí Ló NṢẹlẹ̀ Nínú Àwọn Ìpàdé Ìjọ Ọjọ́ Ìsinmi?
Oṣù Kẹfà 2022


“Kí Ló NṢẹlẹ̀ Nínú Àwọn Ìpàdé Ìjọ Ọjọ́ Ìsinmi?,” Lìàhónà, Oṣù Kẹfà 2022.

Ọ̀rọ̀ Oṣooṣù Làìhónà Oṣù kẹfà 2022

Kí Ló NṢẹlẹ̀ Nínú Àwọn Ìpàdé Ìjọ Ọjọ́ Ìsinmi?

Àwòrán
obìnrin méjì dìmọ́ra

Àwọn ọmọ Ìjọ Jésù Krístì ti Àwọn Ènìyàn Mímọ́ Ọjọ́ Ìkẹhìn máa npéjọ ní ọjọ́ Ìsimi kọ̀ọ̀kan láti sin Ọlọ́run àti láti kọ́ ara wọn ní ìhìnrere ti Jésù Krístì. Gbogbo wa ni a kí káàbọ̀ láti wá, àti pé àwọn ọmọ ìjọ yóò ní àyè láti gbàdúrà, sọ àwọn ọ̀rọ̀, àti kọ́ àwọn ẹ̀kọ́ bí wọ́n bá fẹ́. Àwọn ìpàdé wọ̀nyí nran àwọn ọmọ ìjọ lọ́wọ́ láti fún ara wọn lókun nínú ìgbàgbọ́ àti pé kí wọ́n “so ọkàn wọn pọ̀ ní ìṣọ̀kan àti nínú ìfẹ́” (Mòsíàh 18:21).

Àwòrán
Ọmọkùnrin nínú kẹ̀kẹ́-abirùn npín oúnjẹ Olúwa

Ìpàdé Oúnjẹ Olúwa

Àwọn ọmọ ìjọ ti èèkàn tabi ẹka pejọ ni ọjọ Ìsimi kọ̀ọ̀kan fún ìpàdé oúnjẹ Olúwa. (Àwọn tí kìí ṣe ti ìgbàgbọ́ wa ní ìtẹ́wọ́gbà láti wá pẹ̀lú.) Oúnjẹ Olúwa ni a fi fún àwọn ọmọ ìjọ lákoko ìpàdé yi láti ṣe ìrànlọ́wọ́ fún wọn láti rántí Jésù Krístì (wo náà Oṣù Kẹrin 2022 Àwọn Nkan Ìpìlẹ̀ Ìhìnrere fun alaye diẹ sii nipa sacramenti). Ìpàdé náà pẹ̀lú kún fún àwọn àdúrà, orin ìsìn, àti àwọn ọ̀rọ̀ sísọ tí àwọn ọmọ ìjọ fifúnni nípa ìhìnrere Jésù Krístì.

Àwòrán
Àwọn ọmọbìrin méjì rẹ́rin nílé ìjọsìn

Àwọn Ìpàdé Míràn

Lẹ́hìn ìpàdé oúnjẹ Olúwa, àwọn ọmọ ìjọ yapa sí àwọn kílàsì àti àwọn àpejọ. Àwọn ọmọdé tí ọjọ́ orí wọn jẹ́ oṣù méjidínlógún si ọdún mọ́kànlá lọ sí ilé-ẹ̀kọ́ Alákọbẹ̀rẹ̀. Ní àwọn ọjọ́ ìsimi àkọ́kọ́ àti kẹta ti oṣù kọ̀ọ̀kan, gbogbo àwọn miiran ọmọ ìjọ lọ sí Ilé-ẹ̀kọ́ Ọjọ-isinmi. Ní Ọjọ́ Ìsinmi kejì àti ẹ̀kẹrin, wọ́n a lọ sí Ẹgbẹ́ Ìrànlọ́wọ́, Ọ̀dọ́mọbìnrin, tàbí àwọn ìpàdé ẹgbẹ́ oyè-àlùfáà.

Àwọn Àdúrà

Àwọn Àdúrà ni àwọn Ìpàdé Ìjọ ni a fifún ni nípasẹ̀ àwọn ọmọ ìjọ. Àwọn Àdúrà jẹ́ ìrọ̀rùn àti ìdarí nípasẹ̀ Ẹ̀mí Mímọ́. Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ngbàdúrà nípa lílo àwọn ọ̀rọ̀ tí ó fi ìfẹ́ àti ọ̀wọ̀ hàn fún Bàbá Ọ̀run. Èyí kan lílo àwọn ọ̀rọ̀ arọ́pò orúkọ náà Iwọ, Tirẹ, Tirẹ, àti Ẹ̀yin nigba gbigbadura si Wọn.

Àwọn Ọ̀rọ̀

Ọmọ ẹgbẹ́ ti bíṣọ̀ọ̀bù kan tàbí ààrẹ ẹ̀ka nbèèrè lọ́wọ́ àwọn ọmọ ìjọ láti sọ àwọn ọ̀rọ̀ ní ìpàdé oúnjẹ Olúwa. Àwọn ọ̀rọ̀ wọ̀nyi dá lórí Ìhinrere ti Jésù Krístì. Àwọn olùsọ̀rọ̀ máa nlo àwọn ìwé mímọ́ àti àwọn ọ̀rọ̀ àwọn aṣáájú Ìjọ bí wọ́n ṣe nmúra àwọn ọ̀rọ̀ sísọ wọn sílẹ̀. Wọ́n tún jẹ́ri ti àwọn ìbùkún ti àwọn ìlànà ìhìnrere nínú ìgbésí ayé wọn.

Àwọn Ẹ̀kọ́

Lẹ́hìn ìpàdé oúnjẹ Olúwa, àwọn ọmọ ìjọ kọ́ ẹ̀kọ́ nípa ìhìnrere ní àwọn kílàsì kékèké. Àwọn ẹ̀kọ́ lè jẹ́ nípa àwọn ìwé-mímọ́, àwọn ẹ̀kọ́ láti àpèjọ gbogbogbo, tàbí àwọn kókó-ọ̀rọ̀ miiràn. Paapaa bótilẹ̀jẹ́pé olùkọ́ yóò ṣe ìtọ́sọ́nà ẹ̀kọ́, kìí ṣe ikẹ́kọ. Gbogbo àwọn ọmọ ìjọ ti kílàsì lè pín àwọn èrò wọn nípa kókó náà.

Àwòrán
Ọkùnrin nsọ̀rọ̀ ní orí pẹpẹ nínú ìjọ

Ẹ̀rí

Lẹ́ẹ̀kan nínù oṣù, ìpàdé oúnjẹ Olúwa pẹ̀lú ìpàdé ẹ̀rí kan. Nígbàgbogbo èyí jẹ́ ní ọjọ́ Ìsimi àkọ́kọ́ ti oṣù náà. Lákoko ìpàdé yii, àwọn ọmọ ẹgbẹ́ lè jẹri àwọn ẹ̀rí wọn ti Jésù Krístì àti ìhìnrere Rẹ̀. Láti jẹ́ri túmọ̀ sí láti kéde àwọn òtítọ́ ìhìnrere gẹ́gẹ́bí ìmísí nípasẹ̀ Ẹ̀mí Mímọ́.

Ìmúrasílẹ̀

Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ nmúrasílẹ̀ fún àwọn ìpàdé ọjọ́-ìsinmi nípa gbígbàdúrà, kíka àwọn ìwé-mímọ́, àti jíjẹ́ ìmúrasílẹ̀ láti gba ìmísí láti ọ̀dọ̀ Ẹ̀mí Mímọ́ . Bí wọ́n bá ní kí o sọ àsọyé tàbí kí o kọ́ni lẹ́kọ̀ọ́, tàdúràtàdúrà ronú lórí bí o ṣe lè kọ́ni láwọn ìlànà ìhìnrere. Lo àwọn ìwé mímọ́. Ṣe ìjẹ́rii òtítọ́ Àwọn aṣáájú Ìjọ rẹ lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti múra sílẹ̀, tí ó bá nílò rẹ̀.