2022
Rutu àti Nàómì
Oṣù Kẹfà 2022


“Rutu àti Nàómì,” Àwọn Ọ̀rọ̀ Oṣooṣù Fríẹ́ndì , Oṣù Kẹfà 2022

“Rutu àti Nàómì”

Àwọn Ọ̀rọ̀ Oṣooṣù Fríẹ́ndì , Osù kẹfà 2022

Rutu àti Nàómì

Àwòrán
Rutu ṣe ìgbéyàwó pẹ̀lú ìdílé Náómì

Àwọn ìjúwe láti ọwọ́ Apryl Stott

Nàómì pẹ̀lú ẹbí rẹ̀ wá sí ilẹ̀ titun náà nítorí ti ìyàn kan. Wọ́n pàdé ọ̀dọ́mọbìrin kan tí à npè ní Rutu. Rutu ṣe ìgbéyàwó pẹ̀lú ọmọ Náómì.

Àwòrán
Rutu pẹ̀lú ọkọ tó nkú

Lẹ́hìnnáà ọkọ Rutu kú. Rutu banújẹ́ gidi.

Àwòrán
Nàómì

Nàómì pẹ̀lú banújẹ́ gidigidi. Kò ní ìdílé kankan tó kù láti tọ́jú rẹ̀. O pinnu lati pada si ilẹ ti o ti wa.

Àwòrán
Nàómì àti Rutu

Náómì sọ fún Rútù pé kó pa dà sọ́dọ̀ ìdílé rẹ̀. Ṣùgbọ́n Rutu nífẹ̀ẹ́ Náómì. Ó rí aladugbo àgbàlagbà kan tí ó nlàkàkà ó sì bẹ̀rẹ̀ sí ntọ́jú rẹ̀.

Àwòrán
Ruth npeṣẹ́-ọkà

Rutu àti Nàómì jẹ́ tálákà. Nítorináà Rutu sapá gan-an láti wá oúnjẹ fún wọn.

Àwòrán
Bóásì àti Rutu nínú pápá

Lọ́jọ́ kan ọkùnrin kan tó ńjẹ́ Bóásì rí Rutu tó nkó oúnjẹ tó ṣẹ́ kù jọ ńínú ọ̀kan lí oko rẹ̀.

Àwòrán
Bóásì pẹ̀lú ìránṣẹ́

Bóásì jẹ́ onínúure. Ó sọ fún àwọn òṣìṣẹ́ rẹ̀ pé kí wọ́n fi oúnjẹ àfikún sílẹ̀ fún Rutu.

Àwòrán
Rutu, Bóásì àti Náómì pẹ̀lú ọmọ-ọwọ́ kan

Lẹ́hìnnáà, Rutu àti Bóásì ṣègbéyàwó. Wọ́n bí ọmọkùnrin kan. Nàómì ṣèrànwọ́ láti tọ́jú rẹ̀?

Àwòrán
Ẹbí npín oúnjẹ

Mo lè ṣe ìrànlọ́wọ́ láti tọ́jú àwọn míràn. Mo le ṣe aanu si awọn ti o nilo.

Kíkùn Ojú-ewé

Mo Lè Ṣe Àbójútó Âwọn Ẹlòmíràn

Àwòrán
àwọn ọmọdé pẹ̀lú bàbá àgbà

Tẹ̀ àwòrán náà láti ṣe ìgbàsílẹ̀.

Ìjúwe láti ọwọ́ Apryl Stott

Tani lè ràn ọ́ lọwọ́?